Switch quang 4 Port SC Gigabit + 2 RJ45/1SFP Hasivo F1200-4GX-2GC

Switch quang 4 Port SC Gigabit + 2 RJ45/1SFP Hasivo F1200-4GX-2GC là thiết bị chuyển mạch Quang Ethernet Gigabit, cung cấp 4 cổng quang chuẩn đầu nối SC 1000Mbps/1000BaseX và Uplink 2 giao diện Gigabit RJ45 1000Mbps + 1 khe cắm SFP 1000BaseX, hỗ trợ Plug and Play. Switch quang 4 cổng SC Gigabit 1000Mbps F1200-4GX-2GC có thể phát/nhận đồng thời 4 tín hiệu quang tốc độ 1000Mbps từ nhiều bộ Media Converter/Switch quang qua cáp sợi quang với khoảng cách 20km, chuyển tín hiệu điện Ethernet tập trung Gigabit qua giao diện RJ45/SFP vào trung tâm dữ liệu/server/cloud, hoặc có thể đóng vai trò như một switch chuyển tiếp tín hiệu quang/điện để tăng khoảng cách phối hợp qua 4 cổng quang SC và 1 cổng SFP, 2 cổng RJ45 Gigabit. So với Switch thông thường, Switch quang học được sử dụng như phương tiện truyền dẫn cho khoảng cách xa do những lợi thế của truyền dẫn cáp quang là tốc độ nhanh, không bị suy giảm tín hiệu và khả năng chống nhiễu.

Fiber Switch 4 Port SC Gigabit 1000Mbps Hasivo F1200-4GX-2GC là giải pháp tiết kiệm được nhiều chi phí đầu tư và không gian lắp đặt cho người dùng, thay vì phải dùng rất nhiều Fiber Switch/Media Converter độc lập. Switch quang 4 cổng SC 1000Mbps F1200-4GX-2GC có thể sử dụng theo từng cặp AB, hoặc ghép nối với các thiết bị quang khác, mang lại hiệu quả cao về chi phí cho các ứng dụng giám sát Camera an ninh, VoIP, Ethernet.

Tính năng chính Switch quang 4 Port SC Gigabit + 2 RJ45/1SFP Hasivo F1200-4GX-2GC:

  • 4 cổng quang Gigabit 1000Mbps, đầu nối Connector quang chuẩn SC, khoảng cách 20KM.
  • 2 cổng uplink RJ45 Gigabit 1000Mbps + 1 SFP1000BaseX.
  • Lựa chọn phiên bản 1 sợi quang (WDM 1310nm/1550nm) hoặc 2 sợi quang (Dual Core 1310nm hoặc 1550nm).
  • Hỗ trợ Plug and Play (Unmanaged Fiber Switch)
  • Nguồn điện: Adapter nguồn 100~240VAC.
Danh mục: