Switch quang 16 cổng SC 100Mbps +2 RJ45 GE Hasivo F5800-16FX-4GC

Switch quang 16 cổng SC 100Mbps +2 RJ45 GE Hasivo F5800-16FX-4GC là thiết bị chuyển mạch quang Fast Ethernet hỗ trợ Plug and Play phù hợp với nhiều đối tượng sử dụng, cung cấp 16 cổng quang SC 100Mbps và 4 giao diện Uplink Gigabit RJ45 1000Mbps + 2 SFP 1000BaseX. Switch quang 16 Port SC FX100 F5800-16FX-4GC có thể phát/nhận đồng thời 16 tín hiệu quang tốc độ 100Mbps từ nhiều bộ Media Converter/Switch quang qua cáp sợi quang với khoảng cách 20km. Switch quang 16 cổng SC FX100/100Mbps F5800-16FX-4GC chuyển tín hiệu điện Ethernet tập trung Gigabit qua giao diện RJ45/SFP vào trung tâm dữ liệu/server/cloud, hoặc có thể đóng vai trò như một Switch chuyển tiếp tín hiệu quang để tăng khoảng cách kết nối. So với Switch thông thường, Switch quang học được sử dụng như phương tiện truyền dẫn cho khoảng cách xa do những lợi thế của truyền dẫn cáp quang là tốc độ nhanh, không bị suy giảm tín hiệu và khả năng chống nhiễu. Switch quang 16 cổng SC F5800-16FX-4GC là giải pháp tiết kiệm được nhiều chi phí đầu tư và không gian lắp đặt cho các ứng dụng giám sát Camera an ninh, VoIP, Ethernet.

Tính năng chính Switch quang 16 cổng SC 100Mbps +2 RJ45 GE Hasivo F5800-16FX-4GC:

  • 16 cổng quang 100Mbps, đầu nối Connector quang chuẩn SC, khoảng cách 20KM.
  • Uplink Combo 4 cổng RJ45 Gigabit 1000Mbps + 2 khe cắm SFP 1000BaseX.
  • Lựa chọn phiên bản 1 sợi quang (WDM 1310nm/1550nm) hoặc 2 sợi quang (Dual Core 1310nm hoặc 1550nm).
  • Hỗ trợ Plug and Play (Unmanaged Fiber Switch)
  • Nguồn điện: Adapter nguồn 100~240VAC.
Danh mục: